Tegund N er lág- til meðalaflstengi með skrúfutengingu. N-tengi eru fáanleg með impedans 50 ohm og 75 ohm. Skrúfutengingin veitir trausta og áreiðanlega tengingu. Tengigerðir eru fáanlegar fyrir sveigjanlegar, aðlögunarhæfar, hálfstífar og bylgjupappa. Bæði krumpu- og klemmutengingar eru notaðar fyrir þessa seríu.
Tengieiginleikar eru mikil áreiðanleiki, frábær titringsgeta, framúrskarandi vélræn og rafmagnsleg afköst o.s.frv. Þeir eru notaðir í tengslum við RF koax snúrur í útvarpstækjum, fjarskiptabúnaði, örbylgjuprófunum og jarðtengdum skotkerfum við titring og slæmar veðuraðstæður. Með því að nota hálfstífa eða hálfsveigjanlega snúru mun þessi gerð fá minni VSWR og tíðnin getur farið upp í 11 GHz.
| Vara | Lýsing | Hluti nr. |
| 7/16 DIN gerð | DIN kvenkyns tengi fyrir 1/2" sveigjanlegan RF snúru | TEL-DINF.12-RFC |
| DIN kvenkyns tengi fyrir 1/2" mjög sveigjanlegan RF snúru | TEL-DINF.12S-RFC | |
| DIN kvenkyns tengi fyrir 1-1/4" sveigjanlegan RF snúru | TEL-DINF.114-RFC | |
| DIN kvenkyns tengi fyrir 1-5/8" sveigjanlegan RF snúru | TEL-DINF.158-RFC | |
| DIN kvenkyns rétthyrndur tengibúnaður fyrir 1/2" sveigjanlegan RF snúru | TEL-DINFA.12-RFC | |
| DIN kvenkyns rétthyrndur tengibúnaður fyrir 1/2" mjög sveigjanlegan RF snúru | TEL-DINFA.12S-RFC | |
| DIN karlkyns tengi fyrir 1/2" sveigjanlegan RF snúru | TEL-DINM.12-RFC | |
| DIN karlkyns tengi fyrir 1/2" mjög sveigjanlegan RF snúru | TEL-DINM.12S-RFC | |
| DIN kvenkyns tengi fyrir 7/8" koax RF snúru | TEL-DINF.78-RFC | |
| DIN karlkyns tengi fyrir 7/8" koax RF snúru | TEL-DINM.78-RFC | |
| DIN karlkyns tengi fyrir 1-1/4" sveigjanlegan RF snúru | TEL-DINM.114-RFC | |
| N-gerð | N kvenkyns tengi fyrir 1/2" sveigjanlegan RF snúru | TEL-NF.12-RFC |
| N kvenkyns tengi fyrir 1/2" mjög sveigjanlegan RF snúru | TEL-NF.12S-RFC | |
| N kvenkyns horntengi fyrir 1/2" sveigjanlegan RF snúru | TEL-NFA.12-RFC | |
| N kvenkyns horntengi fyrir 1/2" mjög sveigjanlegan RF snúru | TEL-NFA.12S-RFC | |
| N karlkyns tengi fyrir 1/2" sveigjanlegan RF snúru | TEL-NM.12-RFC | |
| N karlkyns tengi fyrir 1/2" mjög sveigjanlegan RF snúru | TEL-NM.12S-RFC | |
| N karlkyns horntengi fyrir 1/2" sveigjanlegan RF snúru | TEL-NMA.12-RFC | |
| N karlkyns horntengi fyrir 1/2" mjög sveigjanlegan RF snúru | TEL-NMA.12S-RFC | |
| 4.3-10 Tegund | 4.3-10 Kvenkyns tengi fyrir 1/2" sveigjanlegan RF snúru | TEL-4310F.12-RFC |
| 4.3-10 kvenkyns tengi fyrir 7/8" sveigjanlegan RF snúru | TEL-4310F.78-RFC | |
| 4.3-10 Kvenkyns rétthyrndur tengibúnaður fyrir 1/2" sveigjanlegan RF snúru | TEL-4310FA.12-RFC | |
| 4,3-10 kvenkyns rétthyrndur tengibúnaður fyrir 1/2" mjög sveigjanlegan RF snúru | TEL-4310FA.12S-RFC | |
| 4.3-10 karlkyns tengi fyrir 1/2" sveigjanlegan RF snúru | TEL-4310M.12-RFC | |
| 4.3-10 karlkyns tengi fyrir 7/8" sveigjanlegan RF snúru | TEL-4310M.78-RFC | |
| 4,3-10 karlkyns rétthyrndur tengibúnaður fyrir 1/2" sveigjanlegan RF snúru | TEL-4310MA.12-RFC | |
| 4,3-10 karlkyns rétthyrndur tengibúnaður fyrir 1/2" mjög sveigjanlegan RF snúru | TEL-4310MA.12S-RFC |

Gerð:TEL-NM.12-RFC
Lýsing
N karlkyns tengi fyrir 1/2″ sveigjanlegan koaxstreng
| Efni og málun | |
| Tengiliður í miðstöð | Messing-/silfurhúðun |
| Einangrunarefni | PTFE |
| Líkami og ytri leiðari | Messing/álhúðað með þríblönduðu |
| Þétting | Sílikongúmmí |
| Rafmagnseiginleikar | |
| Einkenni Impedans | 50 óm |
| Tíðnisvið | Jafnstraumur ~ 3 GHz |
| Einangrunarviðnám | ≥5000MΩ |
| Rafmagnsstyrkur | ≥2500 V rms |
| Miðlæg snertimótstaða | ≤1,0 mΩ |
| Ytri snertiviðnám | ≤1,0 mΩ |
| Innsetningartap | ≤0,05dB@3GHz |
| VSWR | ≤1.12@3.0GHz |
| Hitastig | -40~85℃ |
| PIM dBc (2 × 20W) | ≤-160 dBc (2 × 20W) |
| Vatnsheldur | IP67 |
Uppsetningarleiðbeiningar fyrir N eða 7/16 eða 4310 1/2″ ofur sveigjanlegan kapal
Uppbygging tengis: (Mynd 1)
A. frammúr
B. afturhneta
C. þétting

Mál afklæðningarinnar eru eins og sýnt er á skýringarmynd (Mynd 2), athygli skal fylgt við afklæðningu:
1. Endaflötur innri leiðarans ætti að vera afskorinn.
2. Fjarlægið óhreinindi eins og koparhúð og skurð á endafleti snúrunnar.

Samsetning þéttihlutans: Skrúfið þéttihlutann inn meðfram ytri leiðara kapalsins eins og sýnt er á skýringarmyndinni (Mynd 3).

Að setja saman afturmötuna (Mynd 3).

Sameinið fram- og afturmötuna með því að skrúfa eins og sýnt er á skýringarmyndinni (Myndir (5)).
1. Áður en skrúfað er skal smyrja lag af smurolíu á o-hringinn.
2. Haldið aftari mötunni og snúrunni kyrr. Skrúfið aðalhlífina á bakhliðina. Skrúfið aðalhlífina á bakhliðinni niður með lykli. Samsetningu er lokið.
