Lokaálag gleypir RF og örbylgjuorku og eru almennt notuð sem gerviálag fyrir loftnet og senda. Þau eru einnig notuð sem samsvörunartengi í mörgum fjöltengis örbylgjutækjum eins og hringlaga og stefnutengjum til að gera þessi tengi, sem ekki taka þátt í mælingunni, tengd með einkennandi impedansi til að tryggja nákvæma mælingu.
Lokahleðslur, einnig kallaðar gervihleðslur, eru óvirkir 1-tengis tengibúnaður sem veitir viðnáms-aflslokun til að ljúka úttaksgátt tækis á réttan hátt eða til að ljúka öðrum enda RF snúru. Telsto lokahleðslur einkennast af lágum VSWR, mikilli afkastagetu og stöðugleika í afköstum. Víða notað fyrir DMA/GMS/DCS/UMTS/WIFI/WIMAX o.s.frv.
| Efni og málun | |
| Tengiliður í miðstöð | Messing-/silfurhúðun |
| Einangrunarefni | PTFE |
| Líkami og ytri leiðari | Messing/álhúðað með þríblönduðu |
| Þétting | Sílikongúmmí |
| Rafmagnseiginleikar | |
| Einkenni Impedans | 50 óm |
| Tíðnisvið | Jafnstraumur ~ 6 GHz |
| Vinnu raki | 0-90% |
| Innsetningartap | 0,08 @3GHz-6,0GHz |
| VSWR | 1,1@3GHz |
| Hitastig ℃ | -35~125 |
Uppsetningarleiðbeiningar fyrir N eða 7/16 eða 4310 1/2″ ofur sveigjanlegan kapal
Uppbygging tengis: (Mynd 1)
A. frammúr
B. afturhneta
C. þétting

Mál afklæðningarinnar eru eins og sýnt er á skýringarmynd (Mynd 2), athygli skal fylgt við afklæðningu:
1. Endaflötur innri leiðarans ætti að vera afskorinn.
2. Fjarlægið óhreinindi eins og koparhúð og skurð á endafleti snúrunnar.

Samsetning þéttihlutans: Skrúfið þéttihlutann inn meðfram ytri leiðara kapalsins eins og sýnt er á skýringarmyndinni (Mynd 3).

Að setja saman afturmötuna (Mynd 3).

Sameinið fram- og afturmötuna með því að skrúfa eins og sýnt er á skýringarmyndinni (Myndir (5)).
1. Áður en skrúfað er skal smyrja lag af smurolíu á o-hringinn.
2. Haldið aftari mötunni og snúrunni kyrr. Skrúfið aðalhlífina á bakhliðina. Skrúfið aðalhlífina á bakhliðinni niður með lykli. Samsetningu er lokið.
